วีดีโอ หนังซีรีส์ อิงประวัติศาสตร์ เรื่องราวดีๆที่ไม่ควรพลาด "พระพุทธเจ้า มหาศาสดาโลก"

ในห้อง 'พุทธศาสนา และ ธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย tidabell, 1 พฤษภาคม 2024.

1. tidabell

tidabell เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2008
    วันนี้เรามีโอกาสมาแนะนำ หนังซีรีส์ อิงประวัติศาสตร์ เรื่องราวดีๆที่ไม่ควรพลาด
    สำหรับคนไทยที่สนใจศึกษาพุทธศาสนา เป็นเรื่องราวชีวิตของ องค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า หรือ เจ้าชายสิทธัตถะ ตั้งแต่เกิด เหตุผลว่าทำไมท่าน จึงทรงตัดสินพระทัยออกผนวช และเหตุการณ์ต่างๆที่ท่านเผชิญตลอดช่วงเวลาที่ท่านบำเพ็ญเพียร จนกระทั่ง ตรัสรู้ โพธิญาณ

เพื่อนๆหลายคน คงจะเคยได้ยินเรื่องนี้กันมาบ้างค่ะ เพราะว่า หนังเรื่องนี้ ถือว่า มีชื่อเสียงมากๆ ในช่วง 8 ปีก่อน ...

~ เราเป็นคนนึงที่ เพิ่งจะได้มาดู และรู้สึกว่า มันดีมากกกกก จนต้องบอกต่อทุกคนค่ะ!!!

ใครที่ยังไม่ได้ดู บอกเลยว่า... ต้องดู ให้ได้นะคะ หนังเรื่องนี้ สนุก&น่าติดตาม และที่สำคัญ อีกอย่าง เมื่อคุณดูแล้ว คุณจะสามารถนำหลักธรรม + ข้อคิด ที่ได้รับไปปรับใช้ได้ ในชีวิตประจำวันด้วย เป็นประโยชน์ทุกตอน ธรรมมะก็เข้าใจง่ายมาก เป็นกำลังใจให้คนที่กำลังปฏิบัติธรรมอยู่

พบเจออุปสรรคขวางทาง >>> อย่าเพิ่งท้อแท้ ดูหนังเรื่องนี้ให้จบก่อน... แล้วเราจะได้ข้อสรุปกับตัวเองค่ะ ✌

เราขออนุโมทนาบุญ กับ ผู้ผลิตผลงานที่มีคุณภาพ และ ผู้นำเอาหนังเรื่องนี้มาลงสื่อเผยแพร่เป็นธรรมทานให้กับผู้คน และชาวเว็บพลังจิตผู้มีจิตอันเป็นกุศลทุกท่านด้วยนะคะ